Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn

Made by Hoàng Hiếu

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
"Đừng làm mòn giá trị của bản thân bằng việc so sánh bạn với người khác. Bởi vì mỗi người trong chúng ta đều là những người đặc biệt!"
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Desktop đầy màu sắc để chuẩn bị đón Giáng sinh
Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyTue Nov 25, 2014 7:53 am by hieu113113113

» Download bộ font chữ lấy từ phim khoa học viễn tưởng
Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyFri Dec 17, 2010 6:41 pm by beoluatung

» (Clip)Đừng để người khác lấy cắp đi giấc mơ của bạn
Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyFri Dec 10, 2010 10:30 pm by hieu113113113

» Những câu nói củ chuối nhất (HOT)
Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyFri Dec 10, 2010 6:54 pm by hieu113113113

» Google Android là gì?
Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyFri Dec 03, 2010 1:54 pm by hieu113113113

» Cậu bé 8 tuổi nhảy breakdance siêu đẳng
Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyMon Nov 29, 2010 10:25 pm by hieu113113113

» Bạn nào thông mình mời vào test IQ đọ sức cùng admin!!!
Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyFri Nov 26, 2010 11:52 pm by hieu113113113

» Hãy muốn...
Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyFri Nov 26, 2010 11:19 pm by hieu113113113

» Đố các bạn biết ai hát (^^)
Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyThu Nov 25, 2010 9:42 pm by hieu113113113

Share | 

Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hieu113113113
Admin
Admin
hieu113113113

Điểm : 204
Thank : 10

Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) _
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...)   Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptyFri Nov 12, 2010 3:25 pm

Chào các bạn, vì thời gian có hạn nên mình sẽ hướng dẫn sơ cho các bạn cách post hình, post phim,post link chia sẻ vào bài viết để đưa lên diễn đàn.

Nếu đã làm theo các bước dưới đây vẫn không được thì hãy pm trực tiếp mình:

Yahoo:hieu113113113

I) Post hình:

Cách một: Post hình từ máy tính của bạn
-Các bạn chọn thẻ Host an image, trong mục File các bạn chọn duyệt, rùi chọn đến tấm ảnh trong máy bạn cần post lên, sau đó ấn nút Host it, đợi khi tấm ảnh được up lên xong nó sẽ hiện ra các mục Thumbnail, Image, Image url. Trong 3 mục đó bạn chỉ cần copy đoạn code trong mục Image rùi dán vào bài viết là xong.

Cách hai: Post hình từ các trang web khác:

-Các bạn click chuột phải lên tấm hình cần post trên diễn đàn, chọn "copy image url" hoặc "chép địa chỉ ảnh". Sau đó các bạn ấn vào thẻ Image paste đoạn link ảnh vào, zậy là xong

-Ngoai rà các trang web up hình như photobucket, ImageShack,... các bạn up hình lền rùi copy đoạn code tương ứng dùng cho diễn đàn rùi paste vào forum

II) Post link:

Cách một: Các bạn chọn một link cần chia sẻ copy rùi chọn thẻ Code paste đoạn link cần chia sẻ vào.
Cách hai: Các bạn chọn link cần chia sẻ copy, sau đó chọn thẻ Link và paste đoạn link vào. (Lưu ý: Trong thẻ link biểu tượng móc xích là nơi paste link, biểu tượng chữ A được quấn bới móc xích là chú thích cho link).

III)Post nhạc:

Các bạn cho link nhạc cần post và cho vào thẻ Flash hoặc thẻ Video

Ví dụ1: Muốn post bài hát từ trang nhạc của tui các bạn chép link bài hát cho như sau:
Code:
 [flash]http://www.nhaccuatui.com/m/_7ZbLuURa2[/flash]
Kết quả sẽ là:

Ví dụ 2:Muốn post bài hát thể loại VIDEO vào diễn đàn các bạn chọn thẻ Video và paste địa chỉ bài hát vào:

Code:
[flash(425,350)]http://www.youtube.com/v/9bxc9hbwkkw[/flash]

Kết quả sẽ là:

Được sửa bởi Admin ngày Sun Nov 14, 2010 7:36 am; sửa lần 1.
https://keysoul.forumvi.com
dangthieugia1991
Developer
Developer
dangthieugia1991

Điểm : 34
Thank : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...)   Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptySat Nov 13, 2010 1:43 am

admin có thể hướng dẫn cho anh em biết cách sử dụng thẻ code và quote được không.
admin nhớ cho ví dụ như bài trên vậy nhé. thanks admin. Razz Razz Razz
hieu113113113
Admin
Admin
hieu113113113

Điểm : 204
Thank : 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...)   Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) EmptySat Nov 13, 2010 2:25 am

dangthieugia1991 đã viết:
admin có thể hướng dẫn cho anh em biết cách sử dụng thẻ code và quote được không.

Hướng dẫn về thẻ Code:

Thẻ Code thực chất là trích dẫn một đường link hay một văn bản nào đó( thường là link). Chẳng hạn khi chúng ta muốn share cho mọi người link [You must be registered and logged in to see this link.] thì chúng ta làm theo cú pháp
Code:
 [code] http://www.mediafire.com/?kzwjyoyryyn [/code]
Kết quả sẽ là:

Code:
 http://www.mediafire.com/?kzwjyoyryyn
Ở đây ta thấy link liên kết để trong thẻ Code phải copy lại và dán vào trình duyệt web mới có thể hoạt động.

Hoặc mình có một đoạn văn bản sau "Chào mừng các bạn gia nhập keysoul.forum.com", thì các bạn làm theo cú pháp
Code:
[code]Chào mừng các bạn gia nhập keysoul.forum.com[/code]
Kết quả sẽ là:
Code:
Chào mừng các bạn gia nhập keysoul.forum.com

Hướng dẫn về thẻ Quote:

Thẻ Quote theo nghĩa dịch thông thường là dẫn chứng hay trích dẫn.
Đúng như tên gọi của nó giả sử như các bạn muốn trích dẫn một đoạn văn hay một điều gì đó chẳng hạn ta cũng làm như sau:
Ví dụ mình muốn trích dẫn bài viết của dangthieugia1991, thì mình sẽ ấn nút Trích dẫn bên góc phải của bài viết của dangthieugia1991

Code:
[quote="dangthieugia1991"]admin có thể hướng dẫn cho anh em biết cách sử dụng thẻ code và quote được không.
admin nhớ cho ví dụ như bài trên vậy nhé. thanks admin.  :P  :P  :P [/quote]

Kết quả là:

dangthieugia1991 đã viết:

Ví dụ trên là trích dẫn bài viết, ngoài ra muốn trích dẫn một something(điều gì đó chẳng hạn), chúng ta làm theo cú pháp:
Code:
[quote] Đoạn văn bản cần trích dẫn [/quote]

https://keysoul.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...)   Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...) Empty

Hướng dẫn cách up phim, up ảnh, up link lên diễn đàn [Admin](updating...)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang